080dff1c1eecb0b9da6cc290262c1e4d KUTANA NA AKINA MAMA WANAOTUMIA BANGI KUWASAIDIA KULEA WATOTO WAO - MASENGWA BLOG

KUTANA NA AKINA MAMA WANAOTUMIA BANGI KUWASAIDIA KULEA WATOTO WAO

Picha hii haihusiani na habari hii

Miaka michache baada ya California kuhalalisha bangi kwa matumizi ya watu wazima mnamo 2016, Danielle Simone Brand aliamua kujaribu. Mwandishi wa habari huko Marekani Kaskazini-Magharibi mwa Pasifiki, Brand, ambaye sasa ana umri wa miaka 42, anasema :Bangi ilinifanya nijihisi "bora na mwenye furaha zaidi katika mwili na akili yangu". Akiangalia bangi iliyohalalishwa kama zana ya kiafya, alipenda haraka jinsi ya kutumia kulivyoboresha uwezo wake wa kuwalea watoto wake wawili, ambao sasa wana miaka 8 na 11.

"Bangi hunisaidia katika nyakati fulani za mpito," anasema. "Ninaweza kutenga kwa urahisi orodha yangu ya mambo ya kufanya siku ya kazi, pamoja na changamoto na mifadhaiko yoyote ambayo nimepata siku hiyo, na kuwasaidia watoto katika kazi za nyumbani au kupika chakula cha jioni na binti yangu."

Brand, mwandishi wa kitabu cha Weed Mom: The Canna-Curious Woman's Guide to Healthier Relaxation, Happier Parenting, na Chilling TF Out, anasema bangi ilimsaidia kupunguza kasi ya kutosha kukaa na watoto wake wakati wa kulala. Kwa sababu mara nyingi alikuwa na haraka ya kuwapeleka kitandani kwa saa ifaayo - na kupata muda wa mapumziko - Brand anasema alikuwa akikosa wakati ambapo watoto wake walitaka kuwa naye pamoja. Hiyo ilimaanisha kwamba alishindwa kusikia habari muhimu kuhusu yale waliyokuwa wakijifunza, jinsi walivyohisi kuhusu shule na uhusiano wao na marafiki.

Brand anasema matumizi ya bangi kwa wakinamama sio jambo geni - ameona miaka mingi ya akina mama wakitumia bangi. Alipokuwa akiandika kitabu chake, haswa "kwa akina mama wa kawaida ambao hawakujua mengi kuhusu bangi", alipata "cannamoms" zilizopo zilitoka kwenye kazi ya mbao na kusema watahitaji kitabu ambacho [kilichobainisha] hii ni harakati. , na [imethibitisha] tunaweza kuwa wazazi wanaowajibika na kutumia bangi kwa wakati mmoja."

"Kumekuwa na vikundi vidogo vya watu binafsi na vya mtandaoni vya wanawake kwa muda mrefu," wanaotumia bangi anasema Brand, "lakini vinakua kabisa".

Uidhinishaji unaoendelea wa uhalalishaji wa ngazi ya serikali ya Marekani, na uhalalishaji wa kitaifa nchini Canada, umepanua ufikiaji wa bangi kwa watu wazima. Na ingawa ni vigumu kubainisha kwa usahihi ni kina mama wangapi wanatumia bangi, upanuzi wa jumuiya za 'cannamom' mtandaoni unapendekeza mama wengi zaidi wanakumbatia matumizi ya bangi ili kuwasaidia kudhibiti maisha kama mzazi.

CHANZO CHA PICHA,DANIELLE SIMONE BRAND

'Ni kama watu wanavyotumia mvinyo'

Kwa mara ya kwanza mtafiti Heather McIlvaine-Newsad alifahamu kuhusu wanawake wanaotumia bangi ilikuwa karibu mwaka wa 2018, kwa sababu ya kuibuka kwa vikundi vya Facebook vilivyojitolea kwa harakati mpya za kijamii. Profesa wa anthropolojia na mwanzilishi mwenza wa Chuo Kikuu cha Western Illinois cha wanafunzi wa taaluma mbalimbali katika bangi na utamaduni, McIlvaine-Newsad alibainisha baadhi ya vikundi vya majadiliano ya Facebook vimekuwa vimekuwepo kwa miaka kadhaa. Leo, anasema kuna zaidi ya dazeni mbili za vikundi kama hivyo kwenye Facebook, wakijivunia maelfu kadhaa ya wanachama.

McIlvaine-Newsad anasema vuguvugu la 'cannamom' (wakinamama wanaotumia bangi) linaonesha kitu ambacho hakijazungumzwa hapo awali: wanawake - na akina mama - wanatumia bangi katika maisha ya kila siku, ikiwa ni pamoja na bidhaa kama vile vinywaji vikali, chakula, dawa zinazotengenezwa kwa kutoswa kwenye kilevi pamoja na bidhaa za zitokananazo na bangi (cannabidiol).

Latrese Thomas, mwenye umri wa miaka 40, mwenye makazi yake Marekani, anasema anachanganya bangi na kulea watoto wake watatu "kama vile watu wanavyotumia mvinyo".

"Baada ya siku ndefu na watoto - haswa wakati wa janga la Covid-19, nilipokuwa nyumbani na watoto wangu wote watatu, siku nzima - mara tu wanapokuwa wamelala, nilikuwa nikioga, nikimwaga chumvi za bangi kwenye bafu yangu na pia nikivuta mvuke. bangi," anasema Thomas, ambaye ana vijana wawili na mtoto mdogo. Hasa kama mama mweusi, Thomas anasema katikati ya machafuko ya kijamii ya ubaguzi wa rangi na kuathiri jamii ya watu weusi, bangi ilimsaidia "kudhibiti wasiwasi wangu kama mama - sio tu kama mwanamke mweusi, lakini kama mama wa watoto weusi".

Barinder Rasode mwenye umri wa miaka 53 pia alihisi mafadhaiko yake yakiongezeka wakati wa janga hilo. Akiwa na watoto watatu, wenye umri wa miaka 28, 25 na 17, mama huyo wa Vancouver, British Columbia alitatizika kuwa mzazi huku kukiwa na Covid-19, haswa alipokuwa akijaribu kumuelezea mtoto wake mdogo kinachoendelea. "Unashughulika na kijana ambaye ulimwengu wake umepinduliwa, na umefungwa katika nafasi ndogo,anasema Rasode, mwanasiasa wa zamani wa manispaa akageuka Mkurugenzi Mtendaji wa biashara ya bangi ya matibabu, GrowTech Labs.

Ili kumsaidia kujituliza, alitumia bangi, ambayo ni halali nchini Canada. "Utumiaji wangu wa bangi sio tu ulisaidia kupunguza wasiwasi wangu juu ya hali hiyo, lakini ulinifanya kuwa mzazi mvumilivu zaidi."

"Dhana kubwa potofu ni kwamba tunavuta tu sigara ili kulewa," anacheka Thomas, ambaye anamiliki zahanati ya Releaf Health huko Portland, Oregon, Marekani, na anaendesha blogu ya Living Unapologetically with Trese. "Sawa, hapana. Mimi bado ni mama. Bado natakiwa kufanya kazi. Bado ninaendesha biashara. Bado natakiwa kufanya kuwapeleka watoto na kuwachukua shuleni na kuhudhuria mazoezi."

Brand anakubali. "Ikiwa mimi ni mzazi, nataka tu dozi ndogo ya kutosha ambapo inabadilisha mtazamo wangu kidogo. Mawazo yote, orodha za mambo ya kufanya na mambo yote ya ubongo wa mama hupungua vya kutosha ili niwepo zaidi, mvumilivu zaidi. ubunifu zaidi na watoto wangu." Anaamini matumizi ya dawa ndogo ni "hatari ndogo".

Utafiti bado haujumuishi faida na hatari za upunguzaji wa dozi ndogo, au karibu na matumizi ya bangi. Mapitio ya mwaka 2017 ya Chuo cha Kitaifa cha Sayansi ulihitimisha kuwa kuna ushahidi mdogo wa kupendekeza kwamba bangi inaweza kusababisha aina ya athari za kiafya za muda mrefu.

Mapitio mengine ya kina ya utafiti juu ya madhara yanayohusiana na bangi iliyochapishwa mnamo 2018 yanaonesha hatari kadhaa zinazowezekana karibu na afya ya kiakili na ya mwili, kama ilivyobainishwa katika tafiti kadhaa - ingawa tena, sio ushahidi wote ulikuwa wa kuhitimisha, na kazi ya ziada inahitajika kufanywa. Kwa ujumla, hii inasisitiza haja ya utafiti wa kina zaidi, kwani katika hali nyingi kuna data ndogo sana kufikia hitimisho thabiti.

Hivi sasa, kulingana na utafiti, hatari iliyo wazi karibu na matumizi ya bangi inaonekana kuwa majeraha na ajali ambazo zinaweza kutokea kwa sababu ya watu kutumia bangi. Kama vile vileo, inaweza kuathiri nyakati za uamuzi na majibu, na imeoneshwa kuongeza hatari ya kuwa katika ajali ya gari, kwa mfano.

Habari kama hiyo ngumu na isiyo kamili inamaanisha kuwa hata na matumizi ya bangi kwa kiasi kidogo - kama ilivyo kwa dawa nyingine yoyote - kutakuwa na tahadhari. Watu wazima ambao hawakutumia bangi hapo awali wanaweza wasitumie dawa hiyo kwa raha, haswa ikiwa wanatumia zaidi ya walivyokusudia kimakosa. Na, kama soko linavyosukuma mahitaji ya bidhaa zenye nguvu zaidi ambazo zinaweza kuzidi uvumilivu wa mtu binafsi kwa urahisi, hatari wakati mwingine inaweza kuongezeka kwa watumiaji wote.

USISAHAU KU LIKE PAGE YETU,BONYEZA LIKE BUTTON

No comments:

Theme images by pollux. Powered by Blogger.